[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. lamtythoi

lamtythoi Chánh tổng

Do Thanh Chung a.So DT cua toi la :090 44 00 949

2. lamtythoi

lamtythoi Chánh tổng

3. lamtythoi

lamtythoi Chánh tổng

[REPLAY]2012.12.26.22.24.9.

đỗ thành chungcrom1 thích điều này.
  4. lamtythoi

lamtythoi Chánh tổng

Cam on cac Mod da huong dan cho minh tim lai duoc van nay roi.Merci...

5. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

thế này bạn nhé :)

trên bài có chắn chi chi , chắn 5 sách ù chì bạch thủ 8 vạn ---------->>>> hô ngư ông bắt cá
    dưới chiếu ăn chắn (hoặc cạ ) 5 vạn ù chì bạch thủ 8 vạn ---------->>>> hô cá lội sân đình

trên bài có chắn 5 vạn, chắn 4 vạn ù chì bạch thủ 2 vạn ---------->>>> hô nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật
    dưới chiếu ăn chắn hoặc cạ 5 vạn ù chì bạch thủ 2 vạn -------->>>>> hoa rơi cửa phật

chỉ đơn giản thế thôi bạn nhé :)

ivodanh thích điều này.
  6. hiêp rùa

hiêp rùa Học chơi

cac cap bac cua nguoi danh chan

7. ivodanh

ivodanh Học chơi

8. Andrew Jackson1

Andrew Jackson1 Dân đen

mod cho mình hỏi ké :
    bài mình có tam văn và tam vạn,mình có đc đánh tam văn đi rồi lấy tam vạn ăn tam sách ko ?

9. ivodanh

ivodanh Học chơi

Bạn ơi cho mình hỏi thêm chút xíu này : 2 cước hô ngư ông bắt cá vs nhà lầu xe hơ hoa rơi cửa phật thì bắt buộc là trên bài phải có :
    - Đối với cước ngư ông bắt cá : là phải có chắn chi chi vs ngũ sách luôn trên bài hay là dưới chiếu ăn chắn chi cạ ngũ sách chờ bạch thủ bát vạn cửa chì thì có được ù cước ngư ông bắt cá k ạ?????????????
    - Đối với cước nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật : thì cũng tương tự như trên hay là ăn dưới chiếu chăn 5 vạn chắn 4 vạn hoặc ăn cạ 5 vạn cạ 4 vạn ù chì bạch thủ 2 vạn vẫn được ạ ?????????
    Tương tự 2 cước hoa rơi cửa phật, cá lội sân đình thì trên bài có những quân chắn như thế thì có ù được 2 cước này k à? hay bắt buộc là phải có trên tay????????
    Mọng nhận được sự giải thích và giúp đỡ của các Mod sớm nhất. Và giải thích rõ ràng cho em, e thắc mắc quá

10. ivodanh

ivodanh Học chơi

Không được đâu bạn ơi, vậy là bị bắt báo đấy. Cái này sơ đẳng thế mà k biết à. Vào đọc kỹ ở Diễn đàn đi bạn

11. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Ngư ông khi ù thì bài đang cầm đan quạt trên tay ngay lúc ù ấy : phải có chắn chi chi , chắn ngũ sách .
    Cá lội là : khi ù dưới chiếu phải có ngũ vạn .
    nhà lầu giống ngư ông , hoa rơi tương tự như cá lội >:D<

_Thu Hương_ thích điều này.
  12. ivodanh

ivodanh Học chơi

Cảm ơn các Mod đã giải thích cho em.

13. thuyvipbn1

thuyvipbn1 Chánh tổng

Sao chia đều gà mà lại bị trừ tiền là sao hả các Mods?
    28/12/12 20:15 Thực điếm/Bàn 5 [kophaino1 vào gà 600000,baolaccaobang vào gà 600000,thuyvipbn1 vào gà 600000] Gà nuôi 1800000 Bảo, chia đều do làng thoát hết -30.000 74.764.426
    28/12/12 20:12 Thực điếm/Bàn 5, cược 300000. [kophaino1 vào gà 600000, baolaccaobang vào gà 600000, thuyvipbn1 ăn gà nuôi 7200000]. thuyvipbn1 ù [Chì Bạch thủ] +15.390.000 74.794.426

14. amateurhd15

amateurhd15 Dân đen

Nộp vào mỗi nhà 600000, chia ra mỗi nhà 600000 - 5% phí bàn nhé --> -30000 là đúng roài :)

mod09, Thần Chết Emđỗ thành chung thích điều này.
  15. bidondon

bidondon Dân đen

nếu 5 vạn của mình hạ xuống ăn 5 khác thì có tính hoa rơi không?

16. Tất nhiên là được, nhưng hãy nhớ ko được treo tranh.

17. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

nếu hạ xuống 5 khác ăn thì bị đền đúng hơn sao tính hoa rơi đc bác:D

18. Ý là: trên tay có 5 văn hoặc sách, nhà dưới đánh 5 vạn hoặc là bốc được 5 vạn, hoặc là trả chíu con 5 vạn thì hạ 5 xuống ăn thành cạ vẫn ù được hoa rơi (hoặc là cá lội); có điều phải lưu ý cái món treo tranh (chơi online thì ko có trái vỉ).

19. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

:D e hiểu nhầm câu hỏi.

20. duydong_3

duydong_3 Dân đen

bạn chơi ở thapthanh quen rồi nên sang đây hơi khác tý, vào xem hướng dẫn sẽ biết hết các cước thôi, môi trang game quy định cách ù khác nhau, bên thapthanh quy định địa ù khác bên sandinh đấy? chú ý nhé