Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Adidas And Nike

Adidas And Nike Dân đen

95C391AE-860A-4DFA-9F8F-9C6E62E5C844. Nhờ mod ktr xem giúp 2 nick bibon19 và thaovibabi1 ạ!

NgồiPhệtToHơnHẳn thích điều này.
  2. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào bạn! Sau khi kiểm tra thì đây đúng là 2 nick bơm bài. Sân Đình đã khóa vĩnh viễn 2 nick này và tặng bạn 30 Triệu Bảo phần thưởng cho báo cáo bơm bài đúng. Chúc bạn chơi game vui vẻ trên cộng đồng game Sân Đình.

Adidas And Nike thích điều này.
  3. Tam Gia

Tam Gia Chánh tổng

Gửi mod kiểm tra hộ nick hoamoclan90 và thiên ân2018 trong thi hội ván thứ 2 có phải là bơm bài ko ạ? Một người chơi 2 nick X-(
    ChanPro2018.9.12.20.48.54.WEB.

4. Tam Gia

Tam Gia Chánh tổng

Nhờ mod kiểm tra bơm bài trong thi hội, một người chơi 2 nick X-(thiên ân 2018 và hoamoclan90
    ChanPro2018.9.12.20.48.54.WEB.

5. Mod22

Chào anh! Em đã kiểm tra thì chưa thấy có sự liên quan nào giữa 2 nick này. Thêm nữa là trong khoa cử, việc đổi chỗ được thực hiện liên tục nên việc bơm cho nhau khá là khó khăn. Còn ván bài mà anh đưa link thì đúng là hơi bất thường. Tuy nhiên qua 1 ván chơi thì càng không thể khẳng định người chơi bơm bài. Chúng ta cần bằng chứng rõ hơn nữa anh ạ.

6. Tam Gia

Tam Gia Chánh tổng

Mod xem ván thứ 2 ấy em up lại
    ChanPro2018.9.12.20.45.47.

DuyHV thích điều này.
  7. Mod22

Dạ em xem đúng ván này đấy anh. Và em đã trả lời anh ở phía trên. Qua 1 ván bài thì mình chưa thể khẳng định được họ bơm bài anh nhé.

8. Tam Gia

Tam Gia Chánh tổng

mod đã xem con bát vạn sao họ ko đì mà lại đánh 9 văn trong khi đó nhà dưới lại đang tẩy bạch định. Thôi nếu đây ko phải là hành vi bơm bài thì thôi tôi cũng ko thắc mắc nữa.:(

9. Mod22

Như em đã trả lời anh. Trong khoa cử thì việc đổi chỗ được thực hiện nhiều lần. Hơn nữa qua 1 ván bài không thể nói là người ta bơm bài được anh ạ. Chúng ta cần bằng chứng nhiều hơn thế mới có thể kết luận được anh nhé.

DuyHVHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  10. nguyễn chiến long

nguyễn chiến long Lý trưởng

Mod xem dùm em hai nick này chơi bơm bài cho nhau mong mod kiểm tra dùm thanks mod nhiều

Các tệp đính kèm:

11. Mod07

Mod07 Moderator

Em đã kiểm tra thì chưa thấy hiện tượng bơm bài, anh có ván bài nào cụ thể trong quá trình đánh dẫn đến anh có nghi ngờ bơm bài có thể đưa lên cho em kiểm tra được không ạ.

12. songlo56

songlo56 Chắn hội MU

Anh Nguyên kiểm tra giúp em 2 nick này với em hai vị này có kiểu bơm hay quá 5863B99D-14F2-4927-9593-4ACA81C92223. 88FAA54C-5075-41B7-9A97-58F968005E14.

13. Đinh Quang Vinh

Đinh Quang Vinh Chánh tổng

14. Mod22

Em chào anh! Em đã kiểm tra 2 nick này nhưng chưa thấy có dấu hiệu bơm bài anh nhé. Hơn nữa là từ 2/9 đến hôm nay họ chỉ chơi chung với nhau 5 ván. Cảm ơn anh đã báo cáo. Chúc anh chơi game vui vẻ nhé.

DuyHVĐinh Quang Vinh thích điều này.
  15. Mod07

Mod07 Moderator

Theo như mình đã kiêm tra thì hai nick chơi này không hề có liên quan đến nhau, họ chỉ tình cờ chơi với nhau vài ván thôi bạn nhé. Trường hợp bài từ đầu thì chuyện đánh cửu sách câu bát cũng là hết sức bình thường, chẳng qua hợp bài nên nhà sau 8 đỏ thôi :D

Điệp Già, songlo56DuyHV thích điều này.
  16. vanghi01

vanghi01 Dân đen

Nhờ các Mod xem lại giúp ván bài này. Mình xem đi, xem lại vẫn không thể giải thích được. Lập chương trình ra là để giải trí, nhưng xem ván bài này có gì sai sai. Kính mong hội đồng xem xét và giải thích giúp. Thanks! PhomPro2018.9.19.19.53.0.

hnmtv123 thích điều này.
  17. Mod22

Chào anh! Anh có thể nói rõ hơn là anh cần kiểm tra điều gì trong báo cáo này của anh ạ? Anh muốn báo cáo nick nào bơm bài cho nick nào vậy anh?

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  18. Nếu bạn báo cáo, sau khi mod kiểm tra đúng là bơm bài mình chuyển tặng bạn thêm 1 tỉ bảo.
    Bơm bài là kết hợp một chuỗi các ván bài, đừng vì một ván đánh hợp bài mà báo cáo lên đây anh hưởng đến danh dự của bạn chơi. "đánh 3 rô là chuẩn bài vì còn nước ù tròn 4 nhép sót"

P/s : trước khi báo cáo lên mục này, bạn nên gửi hòm thư cho mod trước, chia sẻ ở góc độ người chơi cho bạn thôi.

Chỉnh sửa lần cuối: 19/9/18
    ali33vn, DẾ MÈN 80DuyHV thích điều này.
  19. vanghi01

vanghi01 Dân đen

Mod giải thích và trả lời thắc mắc của người chơi hay đấy. Tất nhiên sót 4 tép để ù tròn là hợp lý. Nhưng đã là những người chơi, có ai đánh vậy không? Mà thôi, bỏ qua đi

20. Mod22

Chào anh! Khi em đọc bài viết của anh em thực sự không biết anh đang muốn nói đến vấn đề gì trong bài nên em không có các thông tin cần thiết để kiểm tra. Đến giờ thì em thấy anh nói đến con 4 tép là anh đang muốn nói đến người chơi sondat bơm bài đúng không ạ?

Ván bài này thì em nghĩ người chơi sondat (và nhiều người chơi khác) cũng tham bài thôi anh. Ai cũng muốn ù tròn cả. Ván này muốn ù chỉ có 2 cách:

1. Giữ lại 3, đánh 5 tép, bốc được 3 thì ù. 5 tép chưa có gì là "chốt rắn"
    2. Đánh 3 rô, bốc được 4 tép thì cũng ù. 3 rô cũng vậy, chưa có gì là "rắn".

2 nước đều nguy cơ cao là sẽ bị ăn thì lúc này chúng ta dựa vào may rủi và chọn 1 quân để đánh thôi anh ạ. Do hợp bài và "số bị ù" thì mới xảy ra tình huống này. Như nhiều người chơi hay đùa nhau trên này là "đen thôi đỏ quên đi".

Còn về người chơi sondat, anh ấy là Hội trưởng của Chắn hội Hà Nội, là 1 người chơi được nhiều người quý mến về cả tính cách lẫn phong cách chơi, em không muốn nói nhiều quá về một cá nhân nhưng anh yên tâm người chơi này không chơi bơm bài đâu anh nhé. Thêm nữa qua 1 ván chơi mà việc "bơm bài" nó là 50-50 chứ chưa hẳn là rõ ràng thì chúng ta cũng không thể kết luận được người chơi đó bơm bài. Muốn nói một ai đó bơm bài, chúng ta cần bằng chứng thêm nữa anh ạ.

Chúc anh chơi game vui vẻ trên cộng đồng game Sân Đình!

ali33vn, DuyHVNgồiPhệtToHơnHẳn thích điều này.