Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Cảm ơn A đã góp ý và đưa ra nhận xét chủ quan và thẳng thắn của mình.
    :-*:-*:-*

Mai Hoa Lão, Tào TháoHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  2. doi nui

doi nui Dân đen

Kinh gui BQT Hội chắn Sân đình! Trưa nay tôi đã báo cáo với Hội về 1 trường họp bơm bài đánh căp. Hội đã xử lý đúng và có tặng tôi 1 số bảo. Tuy nhiên tôi không lấy đó để tìm cớ soi mói người chơi rồi báo cáo lấy thành tích. Mục đích cũng chỉ muốn tạo sân chơi lành mạnh cho các chắn thủ. Giải trí là phải văn minh, công bằng và vui vẻ. Tôi có tài khoản là doi nui, ID là 4487103. Chiều nay, lúc 18h46 tôi có tham gia chơi chắn tại khu Thương gia, chợ phiên, bàn 13, tiền cược là 2.000.000. Tôi chơi cùng 3 người có tài khoản tên caonguyenda1775,thuadi5555 và hpgame. Tôi thấy 2 người chơi tên caonguyenda1775 và thuadi5555 có biểu hiện bơm bài, đánh cặp. Nếu không có sự tạo điều kiên có lẽ họ không thể ù kính tứ chi ván ấy được. Kính mong BQT Hội chắn xem xét, đánh giá ván bài đó.
    Trân trọng cảm ơn!

Mod09HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  3. Mod07

Mod07 Moderator

Cảm ơn anh ạ, em tin không ai nói đây là soi mói mà mọi người còn phải cảm ơn anh vì góp phần làm trong sạch hơn sân chơi. Em sẽ kiểm tra nick anh báo cáo và thông tin lại cho anh sau ạ.

Tào Tháo, hoangcalocHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  4. doi nui

doi nui Dân đen

không co gì đâu các ban a. Tớ nói câu "soi mói" để tránh mọi người khi vào diễn đàn hiểu nhầm mình thôi.

Mod07HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  5. Hoàng Bích

Hoàng Bích Chắn hội Hải Phòng

thaks you các mod

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  6. doi nui

doi nui Dân đen

Các ban kiểm tra lại hệ thống giúp tớ xem. cả sáng nay có thời gian rảnh + niêm yêu chắn, tôi ngồi chơi, có thời gian hơn 1h mà ko ù ván nào. chơi cả 2 nick. tối qua nạp tiền ngồi chơi chờ xem bóng đá cũng tình trạng như vậy. lên bài chi dc 1, 2 chắn, qòe 5, 7. Hihi. lên bài đã chẳng muốn chơi rồi. tình trạng sáng nay cũng như vậy. Hơn 300M bảo ra đi.

7. Mod07

Mod07 Moderator

Theo như em kiểm tra thì không có hiện tượng bơm bài giữa hai nick anh báo cáo, còn việc lên bài 1 2 chắn không thể nói người khác bơm bài được ạ :(. Đây là hướng dẫn xem lại ván chơi anh nhé, anh làm theo hướng dẫn này để xem lại các ván chơi mình tham gia. Nếu phát hiện ván chơi nào nghi vấn bơm bài có thể gửi lên báo cáo:
    https://chanphom.com/threads/cach-xem-lai-van-choi.4624/

8. songlo56

songlo56 Chắn hội MU

Đen thì 3 tỷ cũng đi chứ nói gì 300

9. doi nui

doi nui Dân đen

Thương gia, chợ phiên, bàn 16, cược 500.000. Nếu mình không nhìn thấy không sao, Nhưng khi xem lại ván choi thấy 2 nhà: danchoicoto và fb-39717180743084 có biểu hiên bom bài. Đề nghj BQT kiểm tra lại ván đó.

10. Mod07

Mod07 Moderator

Dạ em có gửi cho anh hướng dẫn xem lại ván chơi, trong xem lại ván chơi anh có thể xem rất rõ ràng bài của 4 người. Nếu đúng là người biết chơi thì xem cũng có thể cảm nhận được có đúng là bơm bài hay không ạ. Nếu anh chơi với ai cũng gửi lên báo cáo bơm bài mà không có ván chơi nào nghi ngờ hay hình ảnh thì thật sự quá khó để kiểm tra.
    https://chanphom.com/threads/cach-xem-lai-van-choi.4624/
    Anh xem kĩ hướng dẫn để biết cách xem lại ván chơi nhé.

Tào Tháo thích điều này.
  11. doi nui

doi nui Dân đen

Anh đã xem lai ván chơi đó trên phần lịch su roi. xem rất kỹ. a thấy hơi buồn cười vì 1 người bài tròn chờ chi mà lại tẩy bỏ, khi mà trên ban chưa xuất hiên cây chi nào, người kia lại đánh cho cây lục đúng cây qòe. còn cây bát van bốc lên đó là điều ngẫu nhiên. Tớ là người đã được BQT nhắc nhở và cũng có hình phạt. Mình chơi thấy không hợp lý thi đăng lên diễn đàn thôi. Mình rất ủng hộ cách xử lý của các bạn. Đừng hiểu nhầm ý của mình.

Mod07 thích điều này.
  12. Mod07

Mod07 Moderator

Dạ anh gửi cho em xin log ván chơi nhé, anh không đưa log ván chơi cũng như thời gian thì trong hàng trăm ván em không thể biết ván chơi nào ạ.

ANH HYEHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  13. 9X_ZeR0

9X_ZeR0 Lý trưởng

Nhờ mod kiểm tra 2 ních . Hoalanbenho24 và ních 01649619937
    Có dấu hiệu đánh cặp tlmn

14. Mod09

Chào bạn.
    Qua kiểm tra mình không thấy dấu hiệu bơm bài giữa 2 tài khoản trên bạn nhé.
    Cảm ơn bạn đã báo cáo.

15. doi nui

doi nui Dân đen

thương gia, chợ phiên, bàn 16, cược 500.000. nick danchoicoto và fb-397171807430. thời gian chơi 02h06p ngày 12/7/2018. nhờ ban kiểm tra lại giúp mình nhé. cảm ơn

Mod09 thích điều này.
  16. Mod09

Chào A.
    Qua kiểm tra không tìm thấy dấu hiệu bơm bài nào giữa 2 tài khoản trên A nhé.
    https://chanphom.com/replay?l=l1pbpuek_n5r
    Họ đánh theo bài thôi.
    Cảm ơn A đã báo cáo.

17. chankieman1

chankieman1 Dân đen

Gửi MOD: 2 Nick này vào bơm bài nhau. ván đánh lúc:
    13/07/18 09:56 Chợ phiên/Bàn 15, cược 250000. ahpnam ù [Tám đỏ] 0? 'green' : 'red')}". tôi thây hiện tượng này ra ktra đúng vậ Sáchy. Mod Ktra lại Video rồi Khóa các tài khoản này vào. có ảnh chụp minh họa. tại sao Họ chạy đỏ ko đánh 8 vạn lại đi đánh 8 sách. mà bài đó chạy đỏ ko chạy hết. kết quả sử lý thế nào phản hồi lại cho mình. Mới mùng 1 mà hãm quá

Các tệp đính kèm:

Mod09 thích điều này.
  18. chankieman1

chankieman1 Dân đen

Bơm bài này MOD: đánh 8 sách, đánh 4 vạn cho nhà dưới chờ ù 8 đỏ. Thô thiển. Khóa vĩnh viễn hộ cái MOD

Các tệp đính kèm:

Mod09 thích điều này.
  19. Mod09

Chào bạn.
    Qua kiểm tra mình thấy 2 tài khoản này chỉ chơi với nhau 1 ván duy nhất:
    https://chanphom.com/replay?l=l1pbsatw_n5q
    Chưa đủ kết luận để biết được họ có bơm bài hay ko?
    Trường hợp này mình sẽ theo dõi thêm.
    Cảm ơn bạn đã báo cáo.

20. chankieman1

chankieman1 Dân đen

khi mình thấy nghi ngờ đang bơm bài là mình nghỉ ra ktra lại Video, thế là họ cùng quít luôn, vào cùng vào, ra cùng ra. xem video rõ ràng là đánh bơm bài mà MOD bảo chưa đủ lết luận là sao, 1 ván cũng phải sử lý chứ. ko mạnh tay với hiện tượng này thì ai dám chơi ở Sandinh nữa. các trang khác để hiện tượng này nên mất hết người chơi.