Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.
    2 tài khoản @thangchi80 và @chichi123123123 đã ra vĩnh viễn ra đi vì hành vi bơm bài đánh cặp.
    Cảm ơn bạn đã báo cáo.
    Xin tặng bạn 15M Bảo cho báo cáo chính xác này.
    Chúc bạn chơi vui.

Mạnh Đức, nhanhb, DuyHV1 người khác thích điều này.
  2. songlo56

songlo56 Chắn hội MU

Mod xem hộ CHan. ván này có hiện tượng gì ko ạ

3. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp ván chơi này có hiện tượng gì bạn có thể nói rõ ra được không?

ANH HYE thích điều này.
  4. Lethuy72

Lethuy72 Lý trưởng

Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/18
  5. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này bên em đã xác định chính xác là bơm bài, bên em đã khóa tài khoản vĩnh viễn với 2 nick chơi này và tặng cho anh 50 triệu Bảo làm phần thưởng rồi nhé.
    Cảm ơn anh đã báo cáo.

ANH HYE, TamKienl_e_t_h_u_y thích điều này.
  6. Mod09

Tên nick đẹp thế mà lại bơm bài..
    Nick này có từ hồi Sân Đình khai sơn lập quốc: @nohssiwl ....
    Tên nick này lộn ngược lại nhìn trong gương nghĩa là: Imissyou...:((:((:((

ANH HYE, Nguyễn Ngọc Thư, Dachem_Pro2 others thích điều này.
  7. 2CA_007

2CA_007 Dân đen

Cũng hơi bất công một tí, ông Rosswell kiện mình bơm bài thì được thưởng 40M, mình không phải bơm bài thì bị khóa nick không có lời xin lỗi hay đền bảo................ không công bằng, hơi buồn

Chỉnh sửa lần cuối: 21/5/18
    hailam2009, Anh khoai 2014Mod09 thích điều này.
  8. Mod09

Mình thấy Mod07 xử lý đúng mà.
    Bạn không bị khóa nick vì bơm bài, mà bị khóa mấy ngày vì đánh láo...
    Và bất công với Sân Đình khi Mod lấy Bảo Sân Đình ra đền bù tổn thương về tâm lý cho người chơi :((:((:((

hailam2009 thích điều này.
  9. 2CA_007

2CA_007 Dân đen

hì mình gần nhà anh chí mà, đang nghèo rạch mặt ăn vạ xem sao

Chỉnh sửa lần cuối: 22/5/18
    hailam2009Mod09 thích điều này.
  10. _Nhân Sâm_

_Nhân Sâm_ Lý trưởng

794A03EF-BE56-4AC6-B6F6-141173232013. 549C6FDC-25AF-4E2E-B933-DBA8E181C5D2. Nhờ Mod ktr xem giúp ván bài này vs. Đôi 7 sao ko xé ra chốt? Mà lại chốt 1?. Có gì ko phải mong 2 bn chơi thông cảm cho nhé!

hailam2009, Dieu Thuyen01, Mod091 người khác thích điều này.
  11. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Chốt 5 nhép chứ em.
    02 bạn này không quen biết nhau em à, 02 bạn này cách nhau 500km , 02 bạn này độc diễn trên Sân Đình không chơi và giao lưu với bất kỳ ai.
    Bơm bài là kết hợp 1 chuỗi cái lock ván bài , trường hợp divhanoi6789 đánh 5 nhép để muốn tái vòng gửi ù tròn đều nếu ăn hoặc bốc được 5 rô hoặc 8 rô. Chia sẻ với em ở góc độ người chơi thôi.
    Đây là lần đầu tiên của em báo cáo bơm bài bị nhầm đới 18/1 lần.

hailam2009 thích điều này.
  12. _Nhân Sâm_

_Nhân Sâm_ Lý trưởng

E xin thưa vs bác thế này. Cũng có thể e nhầm giữa 1 và 5 . Mà 5 chốt cũng hài lắm. Nhưng e chơi vs ông 6789 này lâu rồi, gà dù lắm ko thể nào tính đc nước chờ Ù tròn như thế đc. Ai cũng xé 2.7 ra chốt hết. E là e phang thế ngay ! Ko mất chốt lại ko bị làng mắng!

hailam2009, HàNộiMùaThuVàngDieu Thuyen01 thích điều này.
  13. Mod09

2 tài khoản này chỉ chơi với nhau 1 canh tầm 50 ván, rất nhiều ván đánh lỏng tay:

Vài ván bài cho ACE nghiên cứu:
    Đánh 10 không đánh 9
    https://chanphom.com/replay?l=l2p934k8_ffr
    Đánh J không đánh 7
    https://chanphom.com/replay?l=l2p934fs_ffr
    Ăn ù ngay nhưng không ù vội:
    https://chanphom.com/replay?l=l2p9327v_ffr
    https://chanphom.com/replay?l=l2p930va_ffr

2 tài khoản @galaxy s3 se@divhanoi6789 sẽ được đưa vào danh sách theo dõi bơm bài, chỉ cần ngồi cùng nhau và đánh láo 1, 2 ván bài nữa mình sẽ khóa vĩnh viễn.

Cảm ơn người đẹp.

P/S: Cá nhân mình đánh giá đây là bơm bài, 2 tài khoản trên sẽ bị phạt mỗi tài khoản 250M được chuyển vào tài khoản bạn Sâm và mỗi nick bị tạm khóa 03 ngày cảnh cáo.

14. langtubuon3139

langtubuon3139 Dân đen

kính chào toàn thể Anh Em chơi bài trên SD và ban quản trị SD. Tôi là chủ nhân của nick "Galaxy s3 se" tôi có đôi lời như sau:
    Thứ nhất: Tôi rất hoan nghênh người chơi và ban quản trị bắt và phạt những hành vị bơm bài trên bài chơi nhằm tạo cho SD có 1 sân chơi trong sạch và vui vẽ, để người chơi được thoải mái chơi bài
    Thứ hai: Tối hôm qua ngày 21/5/2018 tôi có chơi phỏm bàn 5m cùng Divhanoi6798, NEE-0 và SAM-HP, trong quá trình chơi tôi ngồi dưới nick Divhanoi6789 có ù dc máy ván và bị nghi là có hiện tượng bơm bài với nick Divhanoi6789. tôi xin giải thích như sau
    1. Tôi là 1 người chơi có thâm niên trên SD ( gần 10 năm rồi) và tôi là 1 người chơi độc lập ko giao lưu và kết bạn với ai trên SD cả, tôi là người Nghệ An và đang sinh sống làm việc ở trong tp Vinh, tôi chơi bài là để giải trí sau những giờ làm việc căng thẳng
    2. Tôi và Divhanoi6789 ko hề quen biết và cũng chưa bao giờ giao lưu hay gặp gỡ nhau ngoài đời nên chẳng biết họ là ai thì làm sao mà bơm bài dc
    3. Hàng tháng tôi vẫn phải nộp bão để chơi, có tháng nộp hơn 10 triệu đồng đẻ chơi. Tôi chơi bài trên này gần chục năm nay rồi nhưng tất cả những người chơi cùng chưa có ai phản ánh là tôi bơm bài cả. Tất cả người chơi cứ hỏi nick "Iphone 10", "langtubuon3139" và nick "galaxy s3 se" đã có ai phản ánh chưa. nhưng vì tối qua tôi chơi phỏm và bị cho là bơm bài và khòa nick nên tôi rất buồn và rất tức giận vì điều này ảnh hưởng đến danh dự và phong cách của tôi.
    4. Hiện tại nick của tôi "galaxy s3 se" đang bị khóa
    Vì vậy tôi yêu cầu ban quản trị làm rõ vấn đề này 1 cách công minh và chính xác. nếu ban quản trị ko làm rõ được vấn đề này và trả lại sự trong sạch cho tôi mà vẫn trừ bão và khóa nick của tôi thì tôi sẽ kiện ban quản trị, nếu cần tôi sẽ nhờ công an điều tra làm rõ. Làm việc kiểu này là thiếu sự chuyên nghiệp, không có cơ sỡ và áp đặt người chơi quá đáng. Thử hỏi cứ thế này thì còn ai dám chơi trên SD nữa

Nobitaviet05, _NGỰA_VÍA_, hailam20093 others thích điều này.
  15. HàNộiMùaThuVàngggg

HàNộiMùaThuVàngggg Chánh tổng

Chia sẻ để ACE hiểu :

Sau khi quyết định của @Mod09 khóa nick và phạt bảo của 2 bạn chơi là @divhanoi6789@galaxy s3 se tôi thấy đây là cách làm việc cảm tính và thiếu chuyên nghiệp và không có căn cứ của Mod09 .

02 bạn này không quen biết với tôi cũng trả quen biết gì nhau, cách nhau hàng trăm cây số, nếu đặt vào trường hợp này của tôi , tôi không kiện lên Sở Văn Hóa Thông Tin và Truyền Thông, Lên Cục Cảnh sát phòng chống tội phạm sử dụng Công nghệ cao (C50) hơi phí .

Với cách làm việc kiểu cảm tính như này Sân Đình sớm muộn gì cũng mất khách và tạo tiền lệ xấu cho cách làm viêc độc đoán, chuyên quyền, áp đặt của Mod09 .

Nobitaviet05, _NGỰA_VÍA_, caphedang_H4 others thích điều này.
  16. Nguyễn Ngọc Thư

Nguyễn Ngọc Thư Chắn Hội LÈO TÔM

Kính thưa anh 09!
    Em là một người chơi phỏm thường xuyên trên sân đình và chỉ chơi bàn 5m. Các bạn chơi của em là những nic như @langtubuon3139, @Yêu Và Yêu, @divhanoi6789, @NEE_O , @lebatkhuat, @Bogiavn1, @Nện điêu luyện .. và một số ace khác. Những nic em vừa nêu trên là những người chơi rất lịch sự. Rất biết giữ gìn hình ảnh trên bàn chơi. Em tuy không quen hết tất cả nhưng phong cách chơi trên bàn của họ rất Ok. Thực ra khi chơi trên bàn, anh em nhiều khi cũng do công việc mà trong ván chơi không để ý hết được đường đi nước bước nên chuyện đánh lỏng là bình thường. Cá nhân em cũng thường xuyên bị đánh thấp như vậy mà. Ai ngồi cùng bàn với em cũng rất thích vì em gà. Ngay bản thân anh 09 cũng xác nhận là thích ngồi cũng em bên tlmn còn gì. Mấy ván bài trên đúng là anh Divhanoi6789 đánh lỏng tay để cho nhà dưới ù và nhất nhưng em ko nghĩ là hai người có hiện tượng bơm bài. Nghiệp vụ của Mod cũng rất khó khăn khi phân định người chơi có bơm bài hay không? Thế nên anh hãy cân nhắc kỹ lưỡng khi đưa ra quyết định cuối cùng ạ. Vì nó là cả một cái danh dự của người chơi chứ ko phải vấn đề bảo nữa rồi anh ạ. Đôi lời chia xẻ của em nếu có gì không phải mong anh bỏ qua. Vì đây là ý kiến của riêng cá nhân em qua đường thấy việc ko phải của mình vẫn tham gia.

17. Mod09

Rất cảm ơn ACE đã đóng góp ý kiến.
    Quả thật là mình biết thừa 2 người chơi này như thế nào từ trước, 2 người này chuyên chơi solo chả liên quan đến ai cả..
    Họ chỉ có chuyển bảo cho người khác chứ không xin của ai..
    Tuy nhiên các ván bài thì nó lại rất khó giải thích, cụ divhanoi6789 đánh bài tham và mất tập trung ==> bị lỗi mấy ván bài
    Bơm bài là cả 1 quá trình, 2 tài khoản này đánh với nhau 1 canh bài 48 ván mà có đến 5 ván đánh lỏng tay...
    Mình khóa nick 03 ngày không phải là vì họ bơm bài mà là để cảnh báo, ACE nếu đã có uy tín thì nên chơi có trách nhiệm hơn... Bơm bài thì đã bị khóa vĩnh viễn rồi...
    Chơi lỏng tay nếu không xử lý thì các trường hợp bơm bài khi bị khóa họ sẽ không thể nể phục được...
    Đánh mất tập trung hoặc cho người mượn nick đánh lỏng, nương tay không những ảnh hưởng đến bản thân mình mà còn ảnh hưởng đến người chơi cùng...
    -------------------------------------------------------------

18. vas83

vas83 Chắn Hội LÈO TÔM

19. Saya sayang awak

Saya sayang awak Dân đen

Thực ra vụ này đã rõ mười mươi! @Mod09 đã trả lời rất rõ ràng! Rất nhiều ván @divhanoi6789 oánh lỗi chứ nếu 1 ván em tin bạn @1989HP cũng ko báo! Chơi là vui để giải trí nếu bận nếu không thoải mái nên nghỉ làm tránh ảnh hưởng đến bạn chơi, vừa mang tiếng mình vừa giết làng! Em tin sự công tâm của các mod! Nói chung đây cũng là bài học cho các bạn chơi! Đây xét cho cùng là mod cũng xét xử theo hướng không cố ý mà ngoài đời không cố ý mà gây hậu quả nghiêm trọng vẫn là có tội với tình tiết giảm nhẹ!
    Mong các bác cũng mở lòng tiếp nhận sự việc!
    P/s Cảm ơn sự công tâm của @Mod09 ! Chúc anh luôn giữ được sự công tâm!

ANH HYE thích điều này.
  20. HàNộiMùaThuVàngggg

HàNộiMùaThuVàngggg Chánh tổng

Cá nhân bản thân tôi thấy bạn @Mod09 xử lý việc này mang tính quy chụp, xử lý thiếu chuyên nghiệp, xử lý theo kiểu áp đặt, độc quyền.

Khách hàng là người tạo công việc cho các mod, là người gián tiếp trả lương cho các mod, vậy các mod ở đây khi làm gì cũng phải công tâm và minh bạch, làm việc gì cũng nên đặt lợi ích của công ty lên hàng đầu.

Làm việc gì cũng phải nghĩ đến người chơi chứ, các bạn thử hình dung xem 1 ngày đẹp trời tự nhiên các bạn gặp 1 con gà mờ "nói vui thôi nhé" chơi cùng bàn với bạn trong 48 ván mà bạn chơi đánh lỏng tay 05 ván vì tham bài vì mải chơi vừa làm vừa giao lưu với bạn bè và bạn bị khóa nick thì có công tâm và minh bạch hay không ?

Ví dụ : Ở đây ai cũng biết nick Yêu và Yêu, tôi đã từng giao lưu với anh về môn Tá Lả, chơi 5m nuôi gà vì đánh tham bài kết Ù nên anh đã đánh thoáng tay cho nick Vuive12, ăn mới cây thứ 2 anh vuive12 đã bắt gà hơn 100 dịch.

Đề xuất : Phương án công tâm nhất là không khóa nick và chỉ gọi điện nhắc nhở cảnh cáo thành viên cố tình chơi lỏng tay , chơi tham bài là nick @divhanoi6789 và phạt 250 triệu bảo, đối với Nick @galaxy s3 se không khóa nick và phạt bảo.

Đây là đề xuất mang tính xây dựng cách làm việc chuyên nghiệp cho các bạn, xin cảm ơn.

Mod09HàNộiMùaThuVàng thích điều này.