Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Cảm ơn bạn đã báo cáo.
    Ván bài này nhà trên bạn là lylun920 đánh non khi không đánh đôi để bơm nhà sau về hoặc về nhất... và bạn ôm đôi cũng phí, làng chưa ra rác mà...
    Xin gửi lời cảnh báo đến @GiaHuy8@lylun920
    Chỉ cần các bạn đánh với 1 vài trận có 1 hoặc 2 ván bài nhạy cảm thì mình sẽ khóa nick các bạn lại nhé.
    Cảm ơn ACE rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối: 10/1/18
  2. Zai Phố Cổ

Zai Phố Cổ Dân đen

Mod xem hộ lại ván bài cuối trong thi Hương vừa xong! Nick vongcoi1122 bắt cái lên Chi Chi, nhà trên cánh nick xemx999 cố tình đánh Chi và xé cả cạ 8 lấy con 8 vạn ra cho nhà dưới cánh vongcoi1122 ù để đỗ! Đây là một hành vi bơm bài, chơi xấu nên mong các Mod xử lý cho trường hợp này!

Các tệp đính kèm:

3. Mod07

Mod07 Moderator

Theo như mình kiểm tra thì hai nick này không phải là hai nick bơm bài. Trường hợp này theo như mình đoán có thể người chơi cố tình gò cước bạch thủ bạch định hi vọng vào cửa chì sẽ có cơ hội bật được.
    Tuy nhiên mình sẽ khóa tài khoản cảnh cáo với nick xemx999 vì hành vi không nghiêm túc trong kì thi. Rất cảm ơn bạn đã báo cáo.

4. manito

manito Lý trưởng

5. Mod07

Mod07 Moderator

Hiện tại em đã kiểm tra rất kĩ thì hai nick chơi này không phải là hai người quen biết và bơm bài. Người chơi BANHDAUXANH các mod cũng biết và về tư cách chơi anh ấy rất đàng hoàng. Có thể trong một vài ván chơi người chơi có mất tập trung và chủ quan. Ván đầu tiên thì chốt chủ quan và không chốt 1 nhưng ván thứ 2 thi con chốt cũng là con rắn nhất bài rồi. Anh có thể kiểm tra lại các ván chơi khác nhé :)

6. manito

manito Lý trưởng

Vậy lúc chốt con J bích xong làm câu cho chúng mày chết thì giải thích sao mod

7. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này nếu có hình ảnh em sẽ phạt khóa cảnh cáo với nick chơi này theo lỗi không nghiêm túc và chơi không đẹp. Còn xét về lỗi đánh cặp thì nick chơi này không vi phạm ạ :( Hiện tại không có ảnh chụp nên em chưa xác mình được tình huống.

8. ID 4595566

ID 4595566 Dân đen

sanddinhchanonline và Caberrus gì đó , oánh bài xé chắn 6 vạn để bơm cho sandinhchan bd, Mod 7 xem đi
    https://chanphom.com/replay?l=l1p2fhy7_n5m
    Ván bài này, dưới tẩy BD, trên 6 chắn (cài ù ko dưới 4 điểm), trên ko lí do gì đánh chắn 6 vạn, nguyên tắc cơ bản là đánh cạ 8 đỏ để đỳ dưới hoặc cũng nhân thể đánh bạch định, thêm nữa bài có thể ăn 7s để đánh cạ 8 nhưng ko đánh. Trường hop này chơi xấu đến 99%
    Mod không làm và phân xử cho công minh thì thật khó lấy đc tình cảm của anh em chơi chắn

Chỉnh sửa lần cuối: 12/1/18
    Mod09 thích điều này.
  9. Mod09

Chào bạn.
    Cảm ơn bạn đã báo cáo, qua kiểm tra mình phát hiện đây đúng là 2 nick bơm bài.
    2 tài khoản @sandinhchanonline@Cerberus đã được đi nghỉ mát vĩnh viễn vì hành vi bơm bài đánh cặp.
    Xin tặng bạn 800M Bảo cho báo cáo này.
    Chúc bạn chơi vui.

Caodungtb, namdinh0022, hailam20091 người khác thích điều này.
  10. brucenguyen

brucenguyen Chắn Hội LÈO TÔM

Mod09 thích điều này.
  11. Free One

Free One Dân đen

Mod09 thích điều này.
  12. Mod09

Chào anh.
    Qua kiểm tra E không thấy hiện tượng bơm bài nào giữa 2 tài khoản này cả.
    Những ván bài đó chỉ nói lên rằng nhà @HàTrúcLâm đánh non và xoay bài chậm khi chơi luật không ù dưới 4.

13. Mod09

Chào bạn.
    Qua kiểm tra mình không thấy dấu hiệu bơm bài nào giữa 2 tài khoản trên.
    Ván bài này là do hợp bài, nhà @july1984 đánh con 8 là do nhìn thấy nọc còn 4 vạn để bắt bạch thủ..
    Cảm ơn bạn đã báo cáo.
    Chúc bạn chơi vui.

14. UHAAMD2021-22

UHAAMD2021-22 Thành Nam SĐ

Gái Xinh Vương PhủMod09 thích điều này.
  15. Mod09

___Ly___ thích điều này.
  16. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Ván bài này đúng là anh Vuive quá tham bắt 2 bằng 3 đôi thông chứ không phải nương tay đâu bạn ạ.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  17. UHAAMD2021-22

Nương tay Mod ạ. bài anh ấy về ko cửa đỡ, anh long vẫn thối đôi heo đỏ. tham chặt hàng làm gì cho rác bài. hoặc mình đoán anh ấy ko nhớ hết J rồi.

Mod09 thích điều này.
  18. UHAAMD2021-22

9 ơi tối nay giao lưu được ko !>:D<

Mod09 thích điều này.
  19. Gái Xinh Vương Phủ

Gái Xinh Vương Phủ Lý trưởng

Sao ván này anh vuive12 lại không chặt nhỉ , bắt thối đôi 2 đỏ , xác suất bắt cháy đôi 2 đỏ là rất lớn vì có 1 cửa QKA là bắt được thôi.

chí.

20. Mod09

Già nhưng mà Xanh anh ạ, bắt lúc sảnh 4 ấy, phát lại sảnh 5 là ăn đôi 2.
    Xảnh 7 anh ấy ko bắt được. Hoặc bắt ngay sảnh jqk từ đầu, con mỗi 1 con Q sợ 1 ly QKA rồi phát sảnh 6 từ 9 đến A ăn 4 con 2 luôn =))=))=))
    Nói chung là quá non, bỏ lỡ 2 lần cơ hội trong 1 ván :)):)):))

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.