Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod04

Mod04 Administrator

Chào bạn!
    Trước hết chúng tôi mong bạn lưu ý lần sau tố cáo hành vi xấu thì cần phải nói rõ những tên nick vi phạm, như vậy thì chúng tôi xử lý được nhanh chóng hơn. Bạn tố cáo vu vơ thế này làm chúng tôi phải "mò".
    Vấn đề tiếp theo là trước khi tố cáo ai đó, bạn cần xác định rõ hành vi xấu của người ta. Bạn có thể tự xem lại lịch sử ván chơi, quan sát những tình huống khả nghi để có thể đưa ra kết luận sơ bộ.
    Chắc bạn cũng biết câu chuyện "Cậu bé chăn cừu và bầy sói". Chúng tôi sẽ tiếp nhận báo cáo của bạn lần 1, lần 2, lần 3... nhưng đến lần thứ "n" thì coi đó là spam và sẽ có biện pháp.

Nobitaviet05, doi_la_the_thoi_Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  2. dươngquan89

dươngquan89 Dân đen

Vâng. Nick tôi muốn tố cáo là 2 nick duonghong123123 vs ducan9999! tôi thấy đánh quá chậm, xé cạ cho nhà dưới ăn.Vấn đề 2:tôi chơi = đt ko biết xem lại lịch sử ván chơi. Vấn đề 3:Tôi ko bao giờ spam,nếu mod nghĩ thế ok.Chơi phỏm ở chợ huyện dạo này tệ nạn bơm bài quá là nhiều, chơi to cũng bơm, chơi bé cũng bơm,ko bít ngồi đâu, chơi vs ai nữa. Vì thế tôi mới chơi mấy nick phụ để tóm mấy vị chơi bơm bài, đánh cặp này ,thà nhầm còn hơn bỏ sót.Để ý cách đánh vs cây bài đánh nhiều ván ,tôi mới gửi nhờ mod ktr giùm. Chứ bảo tôi ko bao giờ thiếu , hay rảnh quá mà đi post bài lên linh tinh rồi nghĩ,bảo tôi spam!Tôi hơi bức xúc vì cách trả lời của mod!!!

3. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Cám ơn bạn đã báo cáo chính xác, góp phần loại bỏ các hành vi xấu trên Sân Đình.
    Các nick dưới đây đã bị khóa vĩnh viễn do hành vi bơm bài đánh cặp:

ducan9999
    dunga123123
    duonghong123123
    hoathuythuy
    minhtam6789
    tamgiang123
    tamthu123
    thanhbai 2016
    thuanh123
    thugiang123123
    thugiang8888
    thuythuy09
    tonia le

4. Mod09

Vâng quả thật vấn nạn bơm bài là cái quan trọng nhất Sân Đình cần phải dẹp.
    Tuy nhiên đúng như mod4 nói: bạn báo cáo nhiều quá lại không chính xác.
    Ai cũng báo cáo như bạn thì có lẽ Sân Đình phải kiểm tra toàn bộ các ván chơi của mình mất X_XX_XX_X

Còn về trường hợp mình vừa khóa nick do bạn báo cáo đúng mặc dù tỉ lệ báo cáo đúng hơi thấp :)):)):))
    Mình sẽ nhắc nhở mod4 lần sau chú ý hơn để không bỏ sót những trường hợp như trên. Cũng nên thông cảm cho bạn ấy, mấy ngày cuối tuần các mod về hú hí với vợ con chỉ có 1 mình bạn ấy phải online trực =((

Cám ơn bạn rất nhiều, mong rằng bạn lưu tâm hơn chút xíu để chúng ta hợp tác được dễ dàng hơn. >:D<>:D<>:D<

5. dươngquan89

dươngquan89 Dân đen

1472982376433. Vâng. Tôi xin tiếp thu ý kiến của mod ạ.Nhưng xin thưa với mod rằng những bài tôi post vs những nick tui báo cáo hiệu suất chính xác gần như 99,99%.Riêng chỉ có ván bài của nick khanhdlcm đánh vs nick nguyenkieubinh888 tôi gửi là ko,chưa chính xác thui ạ.Tính tôi hay nói nhiều, mong mod thông cảm, sau tôi sẽ rút kinh nghiệm!Qua tôi có gửi ván bài này vào bên phát ngôn thiếu văn hóa ,mà chưa thấy có mod nào ktr hay trl giùm.Tỉ lệ báo cáo của tôi cao,đúng. Chứ ko hề thấp nhé mod;). 1472981869801. 1472982772665.

6. Mod09

Vấn đề phát ngôn này không cần phải xử lý nữa rồi.
    Vì nick trên đã bị khóa do bơm bài.
    Mong bạn lưu ý: mỗi trường hợp bơm bài bạn chỉ nên gửi vào 1 hộp thư thoại duy nhất... 1 hộp thư thoại bạn có thể gửi nhiều ván bài, nhiều ảnh và gửi cùng lúc được cho nhiều người.
    Các mod nhìn thấy nhiều hộp thư thông báo quá -> choáng và nghĩ là spam X_XX_XX_X

Dù sao thì cũng phải chúc mừng bạn đã gia nhập vào đội 113 chuyên săn các thành phần bất hảo trên Sân Đình.

THIÊN_VINH, hungcua219239, ali33vn2 others thích điều này.
  7. dươngquan89

dươngquan89 Dân đen

Ok mod.Thui tôi ko giám nhận,nhập vào đội113 lgì đâu. Từ giờ tôi cũng xin dừng, gửi các báo cáo nếu có bắt được những vị chơi tiêm, bơm bài .Có thấy, biết thì xin tránh xa những vị ấy cho lành. Thôi thân ái chào các mod,nói nhiều lại thành spam!

hungcua219239Nobitaviet05 thích điều này.
  8. Mod07

Mod07 Moderator

Thông báo khóa nick đối với hành vi bơm bài đánh cặp:
    1. Tiền Đô USD
    2. cuongdaigialc
    Hai nick trên được bạn maytinhhtc báo cáo về hành vi đánh cạp quây người chơi khác. Đây là ván bài điển hình:
    https://chanphom.com/replay?l=l1od0o3w_n5z
    Hai tài khoản trên đã bị khóa tài khoản vĩnh viễn và phần thưởng 150 triệu Bảo được trao cho maytinhhtc làm phần thưởng. Hi vọng mọi người sẽ chung tay vì một sân chơi công bằng, trong sạch.

THIÊN_VINHNobitaviet05 thích điều này.
  9. ali33vn

ali33vn Chắn hội Hà Nội

Bơm bài đánh cặp mà đặt tên nick giống nhau thế thì kiểu j chả lộ, chả lẽ mình cũng lập hội bơm bài, anh mà bơm đố chú 9 bắt được :))

THIÊN_VINH, Nobitaviet05hamsay68 thích điều này.
  10. hamsay68

hamsay68 PV Báo Ảnh Sân Đình

Nên tổ chức 1 giải THI BƠM SÂN ĐÌNH PRO .... THÌ TUYỆT:D:D:D:D

11. Mod07

Mod07 Moderator

Thơi gian vừa qua mod07 có nhận được phản ánh của khách hàng minhtam6789 về việc nick của mình bị khóa vì đánh cặp bơm bài là không hợp lí. Theo như lời của anh thì anh không hề có việc đánh cặp bơm bài và yêu cầu BQT Sân Đình thả nick. Sau đây mod07 cũng xin đưa ra 2 ván bài tiêu biểu rất ngẫu nhiên lúc kiểm tra để chứng minh hành vi bơm bài đánh cặp này (ở đây là thugiang8888):
    https://chanphom.com/replay?l=l2ocvrfj_fg2
    https://chanphom.com/replay?l=l2ocyq9d_ffz
    Qua đây mod07 cũng mong anh minhtam6789 xem kĩ lại và lần sau hãy dùng những lời lẽ đúng mực. Bản thân nhiệm vụ của mod là chăm sóc khách hàng và muốn mọi người thoải mái nhất khi tham gia chơi. Muốn mọi người có một sân chơi trong sạch mà không phải ngại bất cứ hành vi chơi xấu nào. Rất mong anh hiểu và thông cảm.

THIÊN_VINH, _Tàn Chi Lệnh_, ali33vn2 others thích điều này.
  12. Tấn Dũng 1102

Tấn Dũng 1102 Dân đen

mod kiểm tra giúp em hai nic Motthoidenho1979 và phucdaica1910. em nghi hai nic này bơm bài cho nhau. cảm ơn mod nhiều
    06/09/16 14:20 Chợ huyện/Bàn 21, cược 300000. Motthoidenho1979 bị ăn 2 cây, bị Ù. phucdaica1910 bị ăn 1 cây, Ù. luy hong luc bị ăn 1 cây, bị Ù. Tấn Dũng 1102 bị ăn 1 cây, bị Ù.
    06/09/16 14:18 Chợ huyện/Bàn 21, cược 300000. Motthoidenho1979 bị ăn 2 cây, bị cháy. phucdaica1910 về nhất. luy hong luc về nhì. Tấn Dũng 1102 bị cháy.

13. _hỏi làm gì_

_hỏi làm gì_ Dân đen

Nhờ Mod công tâm kiểm tra giúp em 2 nick này ạ. Lúc em bị bay lấy nick khác vào lại thì thấy 2 nick này chia gà ko chơi. Chờ vào sự công bằng của sân đình và công tâm của các Mod ạ .

Nguyễn Ngọc Thư thích điều này.
  14. _hỏi làm gì_

_hỏi làm gì_ Dân đen

Hình ảnh minh hoạ

Các tệp đính kèm:

• image.
      Kích thước File:
      246.7 KB
      Lượt xem:
      0
    Nguyễn Ngọc Thư0985619221 thích điều này.
  15. Mod07

Mod07 Moderator

Chào bạn, theo như mình kiểm tra thì 2 nick này mình chưa thấy hiện tượng bơm bài. Mình sẽ cho 2 nick này vào danh sách riêng để theo dõi nhé.

Tấn Dũng 1102 thích điều này.
  16. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này không phải là 2 nick bơm bài đâu bạn, ngoài giao lưu chắn trên mạng Sân Đình cũng rất hay tổ chức những buổi offline nên ngoài đời mod07 cũng biết 2 thành viên này. Nếu bạn thấy không hợp lí có thể vào ngân hàng để xem lại tất cả các ván chơi, nếu có bất cứ chứng cứ nào có thể đưa lên nhé.

0985619221Nguyễn Ngọc Thư thích điều này.
  17. _hỏi làm gì_

_hỏi làm gì_ Dân đen

Biết ngay sẽ trả lời vậy mà, Mod cho em hỏi tý là em muốn xem toàn bộ bài của xx lão bà kia. Em chỉ chơi có mấy ván thôi

18. _hỏi làm gì_

_hỏi làm gì_ Dân đen

Nếu muốn xem bài của người khác khi chơi xong rồi thì vào đâu ạ, có như vậy mới biết được trắng đen chứ ạ

19. _hỏi làm gì_

_hỏi làm gì_ Dân đen

Chứ Mod cứ nói chung chung như thế thì chỉ chết dân đen thôi ạ

20. Nguyễn Ngọc Thư

Nguyễn Ngọc Thư Chắn Hội LÈO TÔM

Vào ngân hàng, rồi vào xem lại ván chơi nhé bạn. Chẳng qua bài mình đỏ thôi, bạn cứ vào ngân hàng mở ra xem thì biết tôi và Lão Bà có bơm hay không. Còn chuyện chia gà vì chúng tôi quen biết nhau hay trong cùng chắn hội chúng tôi chia gà là chuyện bình thường.

THÓI ĐỜI HP4 thích điều này.